Babban aikin da gasket na Silinda shine kiyaye tasirin rufewa na dogon lokaci da dogaro.Dole ne ya rufe babban zafin jiki da iskar gas da aka samar a cikin silinda, dole ne ya rufe ruwan sanyaya da man injin tare da wani matsi da magudanar ruwa wanda ke ratsa kan gaskat ɗin Silinda, kuma zai iya jure lalatawar ruwa, iskar gas da ruwa. mai.
Lokacin da aka sami waɗannan abubuwan mamaki, ya zama dole a yi la'akari da ko an ƙone silinda:
① Akwai ɗigon iska na gida a haɗin gwiwa tsakanin shugaban Silinda da shingen Silinda, musamman kusa da buɗe bututun shaye.
②Tunkin ruwa ya kumfa yayin aiki.Yawan kumfa, mafi tsanani yayyo iska.Duk da haka, wannan al'amari sau da yawa yana da wuya a gano lokacin da gasket na Silinda bai lalace da yawa ba.Don wannan, a shafa mai a kusa da haɗin gwiwa tsakanin shingen Silinda da kan Silinda, sannan duba ko akwai kumfa da ke fitowa daga haɗin gwiwa.Idan kumfa sun bayyana, gaket ɗin silinda yana zubowa.A al'ada, silinda shugaban gasket ba ya lalacewa.A wannan lokacin, ana iya gasa gasasshen kan garken silinda a kan harshen wuta.Yayin da takardar asbestos ke faɗaɗa kuma tana farfadowa bayan dumama, ba za ta ƙara zubewa ba bayan an saka ta a kan injin.Ana iya amfani da wannan hanyar gyara akai-akai, ta yadda za a tsawaita rayuwar sabis na kan gas ɗin Silinda.
③ An rage ƙarfin injin na ciki.Lokacin da gasket kan silinda ya lalace sosai, injin konewa na ciki ba zai iya farawa kwata-kwata.
④ Idan silinda shugaban gasket ya ƙone a tsakiyar hanyar mai da kuma hanyar ruwa, matsawar mai a cikin hanyar mai ya fi karfin ruwa a cikin ruwa, don haka mai zai shiga hanyar ruwa daga hanyar mai ta hanyar. silinda kan gasket ya kone.Wani Layer na man mota yana yawo a saman ruwan da ke cikin tanki.
⑤ Idan Silinda shugaban gasket ya ƙone fita a tashar jiragen ruwa da Silinda head threaded rami, carbon adibas zai faru a cikin Silinda shugaban aron kusa rami da kuma a ango.
⑥ Idan Silinda shugaban gasket ya ƙone a wani wuri tsakanin tashar jiragen ruwa da tashar ruwa, ba shi da sauƙi don gano hasken, ƙarfin wutar lantarki ba a bayyane yake ba, kuma babu wani canji mara kyau a ƙarƙashin babban nauyin ma'auni.Sai kawai a cikin sauri, saboda rashin isassun ƙarfi da ƙonawa mara kyau, iskar gas ɗin zai sami ɗan ƙaramin hayaƙi mai shuɗi.Lokacin da ya fi tsanani, za a yi sautin "gurnawa, gunaguni" a cikin tankin ruwa.Duk da haka, ana nuna wannan mafi yawa lokacin da tankin ruwa ya ɗan ƙaranci ruwa, kuma ba a bayyane lokacin da matakin ya nutse ba.A lokuta masu tsanani, ana fitar da iska mai zafi daga murfin tankin ruwa yayin aiki.
Lokacin aikawa: Janairu-14-2021